Tasirin Mai Ba da Gudunmawa: Abin da Jigo ke nufi ga mutane a duk faɗin duniya

da | Satumba 7, 2022

Babban Shafi > Blog > Tasirin Mai Ba da Gudunmawa: Abin da Jigo ke nufi ga mutane a duk duniya

FacebookTwitterLinkedInImel
 

Wani ɓangare na manufar Gabatarwa shine haɓaka tattara bayanai. Muna so mu ji muryar kowa da kowa kuma mu ba kowa damar shiga ciki da kuma samun abin rayuwa ta hanyar ayyukan ci gaba.

Tsarin yana ba da damar samun kuɗin shiga ga mutane sama da miliyan shida a duniya waɗanda suka zazzage ƙa'idar kuma suka shiga ƙungiyar masu ba da gudummawar bayanai.

Ƙimar tana darajar wannan al'umma ta Masu Ba da gudummawa kuma tana ci gaba da neman ra'ayoyinsu da daidaita fasahar mu don inganta ƙwarewar mai amfani. A matsayin wani ɓangare na wannan ƙoƙarin, kwanan nan mun nemi masu ba da gudummawa sama da 3,900 daga ƙasashe masu tasowa don faɗa mana labarin gogewarsu game da Gabatarwa.

Makomar aiki ya bambanta.

Aiki na yau da kullun shine babban tushen ayyukan tattalin arziki - sama da kashi 60% na yawan ma'aikata a duniya suna cikin tattalin arziƙin na yau da kullun - musamman ma a ƙasashe masu ƙanƙanta da matsakaicin samun kudin shiga. Haɓaka tattalin arzikin gig na dijital yana ƙara zaɓuɓɓuka don aiki na yau da kullun. Shirin GIZ, digital.global , ya ba da rahoton cewa kimanin mutane miliyan 40 a kasashe masu karamin karfi da masu tsaka-tsaki suna samun kudi ta hanyar aikin gig kuma adadin yana girma.

Sabbin dandamali na dijital da aka samo kamar Jigo suna ba da gudummawa ga aikin yi da samar da kudin shiga ta hanyar rage shingen shiga. Lokacin da aka tambaye shi yadda Premise ya rinjayi rayuwarsu, kashi ɗaya cikin huɗu na masu amsa sun lura cewa, " Premise ya gabatar da ni ga tattalin arziƙin mai zaman kansa ko gig ", kuma kashi 30% na masu amsa suna yin wasu gig ko aikin kai tsaye fiye da Premise.

Jigo ya zama wani ɓangare na rayuwar yau da kullun ga Masu ba da gudummawarmu saboda yana da sauƙin amfani da haɗawa cikin ayyukan yau da kullun, kamar sayayya ko zirga-zirga; 58% na masu ba da gudummawa sun ce suna amfani da ƙa'idar kullun .

USAID ta yarda cewa yanayin aiki yana canzawa, kuma ta canza wasu shirye-shiryenta don tallafa wa matasa don neman guraben aikin yi. A haƙiƙa, shirin USAID/Honduras Transforming Market Systems, wanda ACDI/VOCA ke aiwatarwa, yana amfani da Jigo a matsayin wani ɓangare na ƙoƙarinsa na gabatar da matasa ga damar yin microwork na dijital — yana ba su damar samun kuɗin shiga yayin da suke aiki a matsayin kayan aikin sa ido da tantancewa a lokaci guda. don ayyukan shirin.

Jigo ba hanya ce kawai don mutane su sami kuɗi ba; Hakanan wata hanya ce ta haɓaka hada-hadar kuɗi a cikin tattalin arzikin dijital . A cikin duka, 35% na masu ba da gudummawa sun ce samun kuɗi tare da Premise shine karo na farko da suka sami kuɗin dijital, kuma 15% suna amfani da Coinbase — dandamalin musayar cryptocurrency — don fitar da abin da suka samu.

Yadda masu ba da gudummawa ke amfani da abin da suke samu.

Yawancin masu ba da gudummawa suna amfani da abin da suke samu don biyan kuɗin gida na yau da kullun don kansu da na iyalansu. Koyaya, kusan kashi ɗaya cikin huɗu na waɗanda suka amsa sun lura cewa suna adana abubuwan da suka samu na Gida don nan gaba - alama ce mai kyau na haɓaka juriya, yayin da tanadi ke baiwa gidaje da al'ummomi damar jure damuwa da damuwa . Hakazalika, kashi 29% na masu ba da gudummawa ba sa buƙatar rancen kuɗi kuma 21% ba dole ba ne su yi tafiya don neman aiki kuma godiya ga samun kuɗin shiga da aka samu tare da Jigo.

Bayan fa'idar ƙarin samun kuɗi, Masu ba da gudummawar Gida akai-akai suna cewa suna jin daɗin cewa Tsarin yana ba su damar ƙarin koyo game da al'ummarsu da sauran batutuwa. Masu ba da gudummawa kamar ƙa'idar Premise har kashi 67% sun bayar da rahoton cewa sun nuna abokansu da/ko danginsu su zama Masu Ba da gudummawa.

Gabaɗaya, bincikenmu ya nuna cewa Jigo yana da tasiri mai kyau ga rayuwar mutane, ta hanyar iya samun ƙarin kuɗin shiga, amma kuma yana ba mutane damar yin tasiri ta hanyar ba da haske da ra'ayi na ainihin lokaci.

Shaidar Mai Ba da gudummawa

“Iyayena suna alfahari da sanin cewa zan iya samun kaɗan ta wurin zama a gida kawai. Duk godiya ga Premise."

– Mace, 18-25, Indiya

"Saboda samun kuɗi suna taimaka mini ta hanyar makaranta kuma yana taimaka wa iyalina su kasance da ƙwazo da shagaltuwa yayin matsalolin tattalin arziki."

– Namiji, 26-35, Jojiya

“Tsarin ya yi tasiri sosai a rayuwata. Yanzu zan iya yin amfani da wayar hannu kowane wata kuma ina amfani da intanet a kullun."

– Namiji, 18-25, Afganistan

"Premise ya taimaka min ganin al'ummata da idanu daban-daban da kulawa."

– Mace, 26-35, Philippines